![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgrxUC52D7iuTGUQracC0Se4m6v9X3-3k38c8Gt3Pu9DnV03XSHHXPKvH41kx1Etakl6E0ADC4j7b4BwOt6QFR2csMrWYH4ATUcI-4xgYEm7oYOFhq2zp4gXk0ullSI104aXyI4mShgfp7vQRbP5ippnbQ3d50Tme5pjv2FVjEGoq9munrbUTMflzV46A/s16000/7B156B84-C9CB-48E0-8428-DEA4976C2716.jpeg)
เลอ ความ ลัค ตระหนักถึงการมีส่วนร่วมในการช่วยเหลือสังคมมาโดยตลอด และขอเป็นส่วนเล็กๆ ส่วนหนึ่งในสังคมการแบ่งปันและส่งมอบสิ่งดีๆ ให้แก่ผู้ที่ด้อยโอกาส เพื่อช่วยฟื้นฟูคุณภาพชีวิตของสังคม และเติมเต็มความสุขเล็กๆ น้อยๆ รวมถึงเป็นกำลังให้กับผู้ด้อยโอกาสในสังคม ให้ก้าวผ่านสถานการณ์ต่างๆ ในช่วงที่เชื้อโควิด-19 ยังคงแพร่ระบาดอยู่ โดยทางร้านได้จัดทำอาหารและขนม เนื่องในวันเด็ก ปี 2566 ให้แก่เด็กๆ และคุณครู โรงเรียนปัญญาวุฒิกร มูลนิธิช่วยคนปัญญาอ่อนแห่งประเทศไทยในพระบรมราชินูปถัมภ์
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgJj4EHUjSn0rDUSk0e15JRvG6qNQrMxV99WRKSFP4mVWtjq9aOIsrn5bLgRKxbSHo_uN6e32aWNzj5f-L6HK1nOYmWERr3B4M-9Rbd7Z1VxrWPAZsT5pqSty1zuM4BvsDB_Aahmub9GW_lMU_74Icc0bf39gg2-880Ag-GWYxifDgVyL5SXoINv3gHDg/s16000/5902EBCB-D648-4310-A1E6-8B77937684C6.jpeg)
เลอความลัคพร้อมจะแบ่งปัน ความสุขเล็กๆ ให้กับผู้ด้อยโอกาสของสังคมต่อไปอย่างยั่งยืน สอดคล้องกับแนวความคิดของทางร้านที่ว่า “สุขเล็กๆ น้อยๆ กับเลอ ความ ลัค”
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgzsrEzyj6r5iBmJ-Bc83NdsdHVbpz7UDW-nnESlFjF-g-B7Aiq5GFMrnJDOlvveTaQN3IIjId7rKybUTYuaIQ9ocJuxsIQWFDdlNBL4jBcl5cbM2n3sXaNBhownM7Cg7mX2iXrGIxqSWrKQQy_NVtCkXMduyE6aUi7YCrbAb-5uIafyB1DY7cfxK18CQ/s16000/EEF65597-E4FC-4F5F-A510-EEE032F95EA8.jpeg)