ได้มีโอกาสมายืนอยู่ในจุดที่ผมไม่เคยคิดไม่เคยฝันได้ว่าจะมีวันนี้ ขอขอบคุณจากใจจริงๆ ครับ ที่ทำให้ผมได้รับรางวัลสาขา บุคคลต้นแบบตัวอย่างเยาวชนไทยดีเด่น ในนามไม้เอก สันติภาพ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEj7-zL9Fp2CGAdkoNyZgAQt_VGOJVMI5AgLGAr02PfR1Hshgbt1r2jWDwWinDRUT0cHxdkgZFuAUghecLwDD7yzT4bb2-8yufLh9ZPGVWxMIld12V9GG3a3o2LavHgtmwyQEHuhLaLa6fdj9BlDcODlRUx4Zx4GagmhawW4FSoBophia9Gf7hrPGBmzYA/w300-h400/FB_IMG_1667272732771.jpg)
ทองระย้า The Man Uthai Thani2022 ผมสัญญาว่าจะปฏิบัติดี ปฏิบัติชอบ และเป็นตัวอย่างที่ดีให้กับเยาวชนรุ่นต่อไปครับ ขอบพระคุณครับ”
ได้รับการพิจารณาการคัดเลือกเข้ารับรางวัลเกียรติยศยกย่องส่งเสริมบุคคลต้นแบบที่ทรงคุณค่าของสังคมไทย “คนดีรัตนโกสินทร์” สาขา บุคคลต้นแบบตัวอย่างเยาวชนไทยดีเด่น จัดโดย สมัชชานักจัดรายการข่าววิทยุโทรทัศน์และหนังสือพิมพ์แห่งประเทศไทย (สว.นท.) โดย ดร.อำนาจ หมัดสดาย ประธานสว.นท และ ดร.ทวีศักดิ์ เผ่าบัณฑูร รองประธาน สว.นท โดยเข้ารับ พลตรี หม่อมราชวงศ์ วัยวัฒน์ จักรพันธุ์ ประธานพิธีมอบรางวัล ณ ห้องดอนเมืองบอลรูม โรงแรม อมารีแอร์พอร์ต ถนนวิภาวดีรังสิต กรุงเทพฯ
ทั้งนี้ หนุ่มไม้เอก เผยความรู้สึกที่ได้รับรางวัลครั้งนี้ว่า
![](http://www.phototechthailand.com/news_photos/15078.jpg)
“ผมรู้สึกเป็นเกียรติ และภูมิใจเป็นอย่างยิ่งที่ได้รับรางวัลอันทรงคุณค่านี้ครับ ผมขอขอบพระคุณโอกาสดีๆ จากผู้ใหญ่ทุกๆ ท่านที่พิจารณาและให้โอกาสผมได้รับรางวัล คนดีรัตนโกสินทร์ ที่สำคัญผมขอขอบคุณเวทีการประกวดThe Man Thailand 2022มากๆ ที่ทำให้ผมได้มีโอกาสมายืนอยู่ในจุดที่ผมไม่เคยคิดไม่เคยฝันได้ว่าจะมีวันนี้ ขอขอบคุณจากใจจริงๆ ครับ ที่ทำให้ผมได้รับรางวัลสาขา บุคคลต้นแบบตัวอย่างเยาวชนไทยดีเด่น ในนามไม้เอก สันติภาพ ทองระย้า The Man Uthai Thani2022 ผมสัญญาว่าจะปฏิบัติดี ปฏิบัติชอบ และเป็นตัวอย่างที่ดีให้กับเยาวชนรุ่นต่อไปครับ ขอบพระคุณครับ”
![](http://www.phototechthailand.com/news_photos/15079.jpg)