![](https://thaibizvision.com/wp-content/uploads/2022/05/S__9077212.jpg)
บริษัท เอสเทค ฟาร์มา จำกัด ผู้นำเข้าและจัดจำหน่าย ยาและเครื่องมือแพทย์ ทางด้านความงาม เล็งเห็นถึงความสำคัญของเทคโนโลยีและนวัตกรรมทางการแพทย์ใหม่ ๆ ที่นำมาซึ่งคุณภาพชีวิตที่ดีขึ้นของผู้บริโภค มุ่งมั่นที่จะเป็นผู้นำด้านการให้บริการและมุ่งเน้นการคัดสรรสินค้าคุณภาพมาตรฐานระดับโลกอย่างมืออาชีพ เปิดตัว บอย ปกรณ์ ฉัตรบริรักษณ์ พรีเซ็นเตอร์ Aestox (เอสท็อกซ์) โบทูลินั่ม ท๊อกซิน จากเกาหลีที่ได้รับความนิยมสูงสุดในปัจจุบัน ซึ่งได้รับการรับรองความปลอดภัยจาก อย. เกาหลี และอย. ไทย เพื่อตอกย้ำถึงคุณภาพมาตราฐาน และความปลอดภัยระดับโลก ล่าสุดทาง Aestox ได้รับการรับรองมาตราฐานจาก EU FDA เป็นที่เรียบร้อยแล้ว
![](https://thaibizvision.com/wp-content/uploads/2022/05/S__9077217.jpg)
นายกสิกิจ พ่วงภิญโญ กรรมการผู้บริหาร บริษัท เอสเทค ฟาร์มา จำกัด กล่าวว่า “ก่อนหน้าที่จะมาประกอบธุรกิจทางด้านความงาม ด้วยการนำเข้า และเป็นผู้แทนแต่เพียงผู้เดียวในการจัด จำหน่ายโบทูลินั่ม ท็อกซิน ไทป์ เอ หรือ BTA ( Botuliunm toxin type A) ภายใต้แบรนด์ เอสท็อกซ์ (Aestox ) จากประเทศเกาหลี ธุรกิจเริ่มแรกของตนนั้น จะเป็นการเปิดบริษัทนำเข้าและจัดจำหน่ายผักผลไม้ให้กับห้างสรรพสินค้า โรงแรม และฟู้ดเซอร์วิสต่างๆ ทั่วประเทศ”
“จุดเริ่มต้นของการทำธุรกิจ ก็เริ่มมาจากการที่เราค้นหาตัวเองว่าชอบอะไร และต้องการทำอะไร จึงชอบเดินทางไปต่างประเทศ เพื่อให้เห็นโลกกว้าง ประกอบกับเราเป็นคนชอบกิน มันก็เลยมาเกี่ยวเนื่องกับการทำธุรกิจ เพราะวันนึงเราพบว่าตนเองเหมาะกับการทำธุรกิจนำเข้า ก็เลยเริ่มจากธุรกิจนำเข้าอาหาร อย่างการนำเข้าผลไม้จากต่างประเทศเข้ามาจำหน่ายในประเทศไทย และมาจบที่ธุรกิจความงาม” แต่ที่มาดำเนินธุรกิจ ด้วยการจัดจำหน่ายโบทูลินั่ม ท็อกซิน เพราะตอนนั้นทำงานหนักมาก อีกทั้งเพื่อนก็ทัก ก็เลยมองว่าเราทำงานมากไปหรือเปล่า เลยเริ่มสนใจและศึกษาหาข้อมูลต่างๆ เกี่ยวกับผลิตภัณฑ์ลดเลือนริ้วรอย และมีโอกาสได้ไปคุยกับทางประเทศเกาหลี
![](https://thaibizvision.com/wp-content/uploads/2022/05/S__9077216.jpg)
“เมื่อทุกอย่างลงตัว จึงได้เปิดบริษัท เอสเทค ฟาร์มา จำกัด ขึ้นมา เมื่อปี 2562 เพื่อนำเข้าและจัดจำหน่ายผลิตภัณฑ์โบทูลินั่ม ท็อกซิน จากประเทศเกาหลี ภายใต้แบรนด์เอสท็อกซ์ Aestox ซึ่งเป็นแบรนด์ที่สร้างขึ้นมาใหม่ เพื่อป้องกันปัญหาสินค้าเลียนแบบ โดยชื่อแบรนด์ Aestox มาจาก aesthetic กับ toxin” ทั้งนี้ แบรนด์ เอสท็อกซ์ Aestox จะอยู่ภายใต้คอนเซ็ปต์ “Own your Beauty” โดยผลิตภัณฑ์ของเราได้ร่วมทำการวิจัยกับทางโรงพยาบาลศิริราชมากว่า 5 ปี เพื่อให้ได้ผลิตภัณฑ์ที่เหมาะกับคนไทย
เอสท็อกซ์ ให้ความสำคัญมากเรื่องการตรวจสอบผลิตภัณฑ์ให้ได้มาตรฐาน เพื่อมอบความพรีเมียมถึงมือผู้ใช้ทุกขวด เพราะผลิตด้วยเทคโนโลยีที่ทันสมัยที่สุด ส่งตรงจากประเทศเกาหลีใต้ หมดกังวลปัญหายาหิ้ว ยาปลอม มั่นใจได้เรื่องคุณภาพและความปลอดภัย” ทั้งนี้ ผลิตภัณฑ์ที่บริษัทจำหน่ายจะเป็นสินค้าเกี่ยวกับใบหน้าทั้งหมด และมีแผนจะเปิดตัวสินค้าใหม่อีกประมาณ 2-3 รายการ ดังนั้น จึงได้ทำการตลาดอย่างจริงจัง ด้วยการเปิดตัวพรีเซ็นเตอร์ คือ บอย-ปกรณ์ ฉัตรบริรักษ์ เพื่อเป็นการสร้างการรับรู้ และเข้าถึงผู้บริโภคได้ง่ายขึ้น ควบคู่ไปกับการเทรนนิ่งให้กับคุณหมออย่างต่อเนื่อง “ที่เลือกคุณบอย-ปกรณ์มาเป็นพรีเซ็นเตอร์ เพราะเราวางโพสิชันนิ่งของแบรนด์ไว้เป็นยูนิเซ็กซ์ สามารถใช้ได้ทั้งชายและหญิง ประกอบกับคุณบอยมีไลฟ์สไตล์ที่หลากหลาย เป็นคนแบบ Work Hard Play Hard เป็นตัวแทนของคนรุ่นใหม่ ซึ่งจะอยู่ภายใต้แนวคิด Reversing Time เป็นการกระตุ้นให้คนหันมาดูแลตัวเอง ด้วยผลิตภัณฑ์ที่มีคุณภาพและปลอดภัย” นอกจากนี้ บริษัทจะให้ความสำคัญเรื่องคุณภาพหลังการขาย โดยทุกตัวแทนจำหน่ายจะได้รับการสอนเพิ่มทักษะ แนะนำเทคนิคพิเศษเพิ่มเติม โดยแพทย์ที่เชี่ยวชาญและมีประสบการณ์ เพื่อให้มั่นใจได้ในทุกจุดที่ฉีด
ข้อมูลประชาสัมพันธ์เพิ่มเติมได้ที่…. #AESTOX #AESTOXNATURALLOOK #OwnyourBeauty #ไม่ยอมจำนนให้ความแก่ไม่ยอมแพ้ให้กาลเวลา #สวยได้ในแบบของคุณ