![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjwV22Y1CZVI6VR5gRIfJLIcEzmJAnKGoLTgMZNUVjgDdCfQy-fSKJoICE4wN1qsmoZLqGp3ibOGZblJbQqiXRnkAApfaJpJEZ33GeqkPSbwBTAX5qoDRxeH0VdOYvVjdYr3Wcg0Dhhafz8s5ej4yEEGu4G5PG2_9iB045XwLuNrVqPlZHiRb__q2Xc1w/s16000/IMG_8603.jpeg)
ICS (ไอซีเอส) ไลฟ์สไตล์ คอมเพล็กซ์ แห่งใหม่ฝั่งธนบุรีตรงข้ามไอคอนสยาม ขอเชิญชวนสาวกทุเรียนมาเปิดประสบการณ์ทุเรียนรูปแบบใหม่ ที่ร้าน “ทุเรียนมหานคร” คาเฟ่ทุเรียนแห่งแรกในประเทศไทย ที่ชั้น 4 ไอซีเอส ซึ่งได้นำราชาผลไม้อย่างทุเรียนมาแปรรูปเป็นขนมหวาน ในรูปแบบที่แตกต่าง แต่ยังคงรสชาติและเนื้อสัมผัสแบบทุเรียน สร้างความแปลกใหม่ให้กับทุเรียนเลิฟเวอร์ ซึ่งมีหลากหลายเมนูทั้ง ทาร์ตทุเรียน ชูครีมทุเรียน น้ำทุเรียนปั่น ข้าวเหนียวทุเรียน และไอศครีมซอฟเสิร์ฟ รวมถึงทุเรียนหลากหลายสายพันธุ์หายากที่มีหลายแบบให้เลือกตามความชอบ หมุนเวียนมาให้ทุเรียนเลิฟเวอร์ได้ลิ้มรสกันตลอดทั้งปี
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEg2_Yn9cFMmrFPHewh-aZ7HyTDLbf2_HT9Xx7zaJJYfp3mfro6YYrwmxMXRkpFUwNu-8BzbbeAoWplSVJvWcO3Wmp5jLhgX9mbVkBDX4JzORdgFz5INEpC5oWGfgwbC0f4ggdk0fwwtLlvMeBY0on3uQd6-1Py0-fLiuHoVykiJTldySDR8cvSWvwXzAg/s16000/IMG_8602.jpeg)
จุดเริ่มต้นของร้านทุเรียน มหานคร คุณณฐมน ธนภัคจิรากุล ประธานบริษัท ธนา ฟรุตส์ จำกัดเล่าว่า ร้านทุเรียน มหานคร เกิดจากความตั้งใจในการต่อยอดธุรกิจส่งออกทุเรียนของครอบครัว ซึ่งมีสวนทุเรียนอยู่ที่จังหวัดจันทบุรี และจังหวัดชุมพร ประกอบกับสวนทุเรียนให้ผลผลิตตลอดทั้งปี แต่ทุเรียนจะได้รับความนิยมในช่วงหน้าร้อนหรือประมาณ พฤษภาคม ถึง มิถุนายน เท่านั้นจึงคิดว่าจะทำอย่างไรให้ผู้บริโภคที่ชื่นชอบทุเรียนทุเรียนได้กินทุเรียนตลอดทั้งปี ในช่วงแรกทางร้านเราจำหน่ายเนื้อทุเรียนแบบแกะเปลือกให้ และเลือกเนื้อทุเรียนที่ชอบได้เลย ไม่ต้องเสี่ยงว่า หากซื้อทั้งลูกแล้ว แกะออกมาจะเป็นอย่างไร และซื้อตามปริมาณที่ต้องการกินได้เลย จะรับประทานเพียง 1-2 พู ก็สามารถซื้อได้ หลังจากทำธุรกิจไปได้ซักระยะ จึงอยากต่อยอดธุรกิจเพิ่มเติม ที่สามารถนำทุเรียนมาแปรรูปเป็นผลิตภัณฑ์ชนิดอื่น ๆ เพื่อสร้างความหลากหลายให้กับทุเรียน และเพิ่มทางเลือกให้ผู้บริโภคได้รับประทานทุเรียน ที่แตกต่างจากเดิม จึงได้ตัดสินใจทำคาเฟ่ทุเรียน และตั้งชื่อว่า ทุเรียน มหานคร
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiaFa0FLhwvq-ULZq7FhkjZSBdcrC8M_rRFN28OFj3b0ZiO8C3tfePxGFvqX6zi_9EELoqTzIKYL17tEnPnp-3KGtwXD9eCm3Aygmt9YrO-6MT3iMzZdj7PLGA0guGa0tqaMLY-EykDJIJAItvj3ViWHUfRc8u4kwL1-ZOXcKzuek4hAKv3vV-w2FMJXA/s16000/IMG_8607.jpeg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgFfnpObClWXNmiqUWe2b4cb4hM5vD7zRsnvESJuYGsDunB9hPzAs5WvebbtjMKDDu8CGJjHHmqmcv6i_qD3rRLiv59Kie523cBsizwAYDM0k-RxjsmELE37ZUyDQH7GODtS9Ozj3tAQu79lQyOnyJm7ENGRHVRXRziFitF9ggHkxGbAP9zLbfN9kEfog/s16000/IMG_8606.jpeg)
“ทุเรียน มหานคร เป็นชื่อที่ตั้งใหม่เพื่อสาขาไอซีเอส นี้โดยเฉพาะ ซึ่งเป็นสาขาแรกของร้าน โดยมีไอเดียมาจากทำเลที่ตั้งที่ ไอซีเอสแห่งนี้ซึ่งเป็นไลฟ์สไตล์คอมเพล็กแห่งใหม่ย่านฝั่งธนบุรี เป็นส่วนเติมเต็มความสมบูรณ์จากไอคอนสยาม ซึ่งได้รับความนิยมจากนักท่องเที่ยวมากมาย โดยเฉพาะชาวจีน ที่ชื่นชอบการรับประทานทุเรียนอย่างมาก และในอนาคตอันใกล้นี้ ไอซีเอส ยังมี “SIRIRAJ H Solutions” ศูนย์ดูแลสุขภาพครบวงจร และโรงแรมระดับโลก ฮิลตัน การ์เด้น อินน์ กรุงเทพ ไอซีเอส เจริญนคร อีกด้วย” คุณณฐมน กล่าว
สำหรับเมนูซิกเนเจอร์ที่อยากให้ทุกคนได้ลองชิมคือเมนู “น้ำปั่นทุเรียน” ที่เป็นสูตรเฉพาะของทางร้าน มีส่วนผสมของน้ำมะพร้าวกะทิหอม ปั่นกับน้ำทุเรียน ทำเป็นซอสทุเรียน ให้มีสีเหลืองนวล หลังจากนั้นจะนำมาปั่นกับเนื้อทุเรียนอีกครั้งซึ่งจะให้รสชาตที่กลมกล่อมมีกลิ่นหอมจากทุเรียนและกะทิ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEizPH3UBmFUSsQVdHuXAwab8CpKKTBMB2CHCgP1to3jhMxDl9fYI2TaoKj38wskxdf5cVewcFQYwxEdyYDK58TBx7HY07Q-l5mGJbVPHU_D3ohzVOkgiUy9EJJaDDM7h-AlsiDG52GbgCnqkz-oPIkpuhb2cppsugeIZOZlISjHmLvpTI0rtHbQdiRvRA/s16000/IMG_8608.jpeg)
นอกจากนี้ยังมีเมนูไฮไลท์ “ข้าวเหนียวทุเรียนทองคำ” เป็นข้าวเหนียวยัดไส้ทุเรียนพูเต็มๆ และยังพิเศษโดยการผ่นทองคำบนพูทุเรียนเพื่อเพิ่มมูลค่าความสวยงามที่แตกต่าง อีกทั้งข้าวเหนียวมูลเป็นสูตรโบราณพิเศษที่ใช้ข้าวเฉพาะข้าวพันธุ์ดี เมล็ดเรียวยาว และผ่านการปลูกแบบปลอดสารพิษ เมื่อนึ่งสุกแล้ว จะมีความอ่อนนุ่ม เมล็ดเรียงตัวสวย
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiC6CR0JxnJ4G5r6DT8i_qOyFAjJphILO2B5_JLRHSE6tqUu0oZLWjhW4Uni6riQhZCCgrtgBAAE5u3UOsPc6zHrFz8WcqAsA-v2kwigf6iUWjhliUPmGg-z8hwTX-ZqHCumvDn_X_G9smLUEMs1gsnAj6vcYbnbxPAV42Pwqp5cSshv_AdfNdL9hIVfg/s16000/IMG_8609.jpeg)
“ทาร์ตทุเรียน” ซึ่งใช้แป้งทาร์ต นำเข้าจากฝรั่งเศส ซึ่งเวลาที่รับประทานทาร์ตจะให้ความกรอบ แต่ไม่รุ่ย รูปลักษณ์ภายนอกของทาร์ตจะออกแบบให้เหมือนทุเรียนโดยการหยอดครีมเป็นหนามทุเรียน ประกบด้วยเนื้อทุเรียนชิ้นใหญ่ ตกแต่งด้วยก้านทุเรียนที่ทำจากคุกกี้ชุบช็อคโกแลต นอกจากนี้ยังมี ชูครีมทุเรียน ที่ด้านในเป็นไส้ทุเรียน กรอบนอก นุ่มใน และมีกิมมิกด้วยขั้วทุเรียนเช่นกัน
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiJeOyFLa1LrTTNKF5IUKxm3lIRPx0jT2s6wvBaO39jyXN4_wQdTDwURKe6QPkk2txC1EnhxMJndvrnbYi6TTGP4wzDDaC1AeIxTYfqP1nkGutHyMt9K8HdnRRpfPPYe_og-sok49bsbRnNSvTAxG33dyuHD_4WQivr6sj4GYwmT1MUUtU_tak4NGEl6w/s16000/IMG_8605.jpeg)
สำหรับคนที่อยากลองทุเรียน แต่ยังลังเล ทางร้านแนะนำ ไอศครีมซอฟเสิร์ฟรสทุเรียน ให้รสชาตของไอศครีมและกลิ่นทุเรียนเบาๆ เหมาะสำหรับมือใหม่ที่อยากลองชิม ไม่เพียงขนมหวานที่ทำจากทุเรียนเท่านั้น ร้านทุเรียนมหานคร ยังมีทุเรียน หลากหลายพันธุ์มาขายที่หน้าร้านตลอดทั้งปี ทั้งพันธุ์แปลกหายากเช่น ทองย้อยฉัตร สาวน้อยตกน้ำ หรือสายพันธุ์ยอดนิยม ทั้งทุเรียนหมอนทอง ก้านยาว ชะนี ก็หมุนเวียนมาตามแต่ละช่วง ไม่เพียงเท่านั้นทางร้านยังได้นำทุเรียนมาแปรรูป เป็นทุเรียนทอดอบรีดน้ำมัน ซึ่งใช้เวลาในการอบรีดยาวนาวกว่า 6 – 8 ชั่วโมง ทำให้กรอบอร่อย เก็บได้นาน และไม่มีกลิ่นเหม็นหืนอีกด้วย นอกจากนี้ทางร้านยังมีเมนูของหวานแสนอร่อยที่ทานคู่กับทุเรียน อย่างเมนูข้าวเหนียวมะม่วงและเมนูไอศครีมซอฟเสิร์ฟรสมะม่วง ให้ได้ลิ้มลองความอร่อยอีกด้วย
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEj4LPa2ItF-aGK7DaNjT0yc2eW7AuLdoeCmQLJ8GLdpNfMfSFBZedJaI3Kcos6ZWRb6VC9nc2XE2p1UJSRWpINXn2OuT3FtQvgTSqXaOlxz7jj2gaNQopXxg_R5eyw1E5PGUJ-juqfdvIUhjeKDV2jQxi073Wh2OavD-7A7FFwREPlpwAxf-YllF14dDA/s16000/IMG_8604.jpeg)
ไม่ว่าจะวันไหนๆ คนรักทุเรียนห้ามพลาดสามารถลิ้มรสความอร่อยกับคาเฟ่ทุเรียนได้ทุกวัน ที่ร้านทุเรียนมหานคร ชั้น 4 ICS ตรงข้ามไอคอนสยาม
#ทุเรียนมหานคร #ICS #ไอซีเอส #ความสุขของทุกวันที่ไอซีเอส #AlwaysAGoodDay